![](http://www.paijamsin.go.th/th/wp-content/uploads/2022/07/67588-1-1024x480.jpg)
![](http://www.paijamsin.go.th/th/wp-content/uploads/2022/07/67600-1-1024x480.jpg)
โครงการสืบสานประเพณีวันเข้าพรรษา ประจำปี 2565 นายสุรกิจ ชัยกล้าหาญ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลไผ่จำศีล พร้อมคณะผู้บริหาร สมาชิกสภา ข้าราชการ พนักงานองค์การบริหารส่วนตำบลไผ่จำศีล และประชาชนในพื้นที่ ร่วมกิจกรรมถวายเทียนพรรษา และสังฆทานพร้อมผ้าอาบน้ำฝน วัดในพื้นที่ตำบลไผ่จำศีลและตำบลใกล้เคียง เพื่อสืบสานขนบธรรมเนียมประเพณีเนื่องในวันเข้าพรรษาที่สืบต่อกันมาแต่โบราณ ส่งเสริมทำนุบำรุงพุทธศาสนาให้คงอยู่กับสังคมไทย ปลูกฝังให้เด็ก เยาวชน ประชาชนในพื้นที่ได้เห็นถึงความสำคัญของวันเข้าพรรษาและปฏิบัติตนตามจารีตประเพณีอันดีงาม