วันเสาร์ที่ 25 มีนาคม 2566 นายสุรกิจ ชัยกล้าหาญ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลไผ่จำศีล พร้อมด้วยผู้บริหาร สมาชิกสภาองค์การบริหารส่วนตำบล ปลัดองค์การบริหารส่วนตำบล ผู้นำท้องที่ และพนักงานเจ้าหน้าที่ร่วมพิธีบวงสรวงดวงวิญญาณวีรชนแขวงเมืองวิเศษไชยชาญและพิธีวางพวงมาลาสักการะวีรชนแขวงเมืองวิเศษไชยชาญ ประจำปี 2566 ณ บริเวณอนุสาวรีย์นายดอก-นายทองแก้ว ต.ไผ่จำศีล อ.วิเศษชัยชาญ จ.อ่างทอง โดยมีนายรังสรรค์ ตันเจริญ ผู้ว่าราชการจังหวัดอ่างทอง ประธานในพิธี
![](http://www.paijamsin.go.th/th/wp-content/uploads/2023/04/DSCF6860-1024x683.jpg)
![](http://www.paijamsin.go.th/th/wp-content/uploads/2023/04/DSCF7253-1024x683.jpg)